You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

1 [lam93dn]  bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Wed May 23, 2012 1:35 pm

lam93dn
HB
HB
First topic message reminder :

Photobucket
Photobucket

51 [lam93dn]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 8:03 pm

lam93dn
HB
HB
dangtrangxg đã viết:thấy bài tổng thể thì nhìn chắc hình, nhưng 1 số lỗi về phối cảnh, pic 1 nhìn nét dựng dựng khỏe, bài 2 còn yếu, cái chai pessi sai, sắc độ chưa đủ, giống như bài chưa xong, bài 8 điểm là bài thi, bạn để tiếu đề là bài vẽ thi vào BK đc 8 điểm thì ai cũng tưởng là bài này, bài này chỉ là lúc mới luyện thi, xem qua thì bạn này có khả năng vễ hình họa, cách nhìn hình tốt, nên có lẽ đến thi bạn vẽ tốt hơn thì ko có j` là lạ, đừng chém nhau thế, bạn lâm cũng đừng Pr quá khiến các bạn vào đọc thấy vậy nên ko ngần ngại chém là phải, đăng bài lên học hỏi giao lưu là đc rồi :D

thật ra thì em cũng ko cố tình pr bài vẽ của mình gì cả? e chỉ muốn mọi người chú ý tiêu đề để nx thôi chứ ko có ý gì.nếu có quá thì xin mn thông cảm. hehe.e chỉ mong up bài để mn giúp đỡ lẫn nhau th kaka kaka ôi

52 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Fri May 25, 2012 9:02 pm

cungcongtu02
HB
HB
bạn rút kinh nghiệm lần sau up bài đừng dán mác điểm nha! mỗi nơi 1 khác đó, không thể so sánh bài chấm tại BKĐN với XDHN đc đúng không?

Ps: "Mọi sự so sánh đều là khập khiễng" ^^ kaka

53 [meocondinang]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Sat May 26, 2012 10:05 am

meocondinang
HB
HB
Lại có ng` mang gió đến. Cơn gió nhẹ nhàng nhưng cũng đủ đánh thức các bạn trẻ rằng mùa thi đang tới rất gần. Hãy cố gắng thể hiện hêt mình trên tờ giấy trong kì thi ĐH đầy khắc nghiệt! Mong rằng mình sẽ thành công và các bạn cũng vậy! Trên bc đg` của sự thành công k có dấu chân của kẻ lười biếng!! Hãy cùng nhau cố gắng nhé!!

54 [tinhte]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Sat May 26, 2012 11:07 am

tinhte
Admin
Admin
1 topic dài..., chứng tỏ bài vẽ của bạn có sự lôi cuốn.

Tuy nhiên, bạn nên khôn khéo trong việc PR, bạn sẽ nhận đc nhiều lời khen & sự iu mến hoặc điều ngược lại tuỳ theo cách ứng xử của mình. Khi tranh cãi diễn ra theo chiều hướng xấu ( văng tục, nói khích ..), mình đồng ý những thành viên ( kể cả mình chẳng hạn, ví dụ thôi ^^ ) ko thể tránh được lỗi của mình. Tuy nhiên, bản thân mình cứ nên khôn ngoan trước, điều đó thực tế hơn cả :)

http://www.tinhte.vn/

55 [lam93dn]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Sat May 26, 2012 1:46 pm

lam93dn
HB
HB
tinhte đã viết:
1 topic dài..., chứng tỏ bài vẽ của bạn có sự lôi cuốn.

Tuy nhiên, bạn nên khôn khéo trong việc PR, bạn sẽ nhận đc nhiều lời khen & sự iu mến hoặc điều ngược lại tuỳ theo cách ứng xử của mình. Khi tranh cãi diễn ra theo chiều hướng xấu ( văng tục, nói khích ..), mình đồng ý những thành viên ( kể cả mình chẳng hạn, ví dụ thôi ^^ ) ko thể tránh được lỗi của mình. Tuy nhiên, bản thân mình cứ nên khôn ngoan trước, điều đó thực tế hơn cả :)

thanks tinh te, và tất cả mọi người. la con người ai cũng phải mắc sai lầm mà,nhưng quan trọng là ta thấy được những lỗi sai và sữa chữa :)

56 [Art_king_94_No_37]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon May 28, 2012 11:43 am

Art_king_94_No_37
NEWMEM
NEWMEM
cho hoi thi BAch khoa Đà Nẵng thi loại giấy ji nhỉ???????????

57 [binh_1612]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon May 28, 2012 1:16 pm

binh_1612
HB
HB
meocondinang đã viết:

de nghi bạn ko nen dung ngon tu tho tuc de khinh miet nguoi khac.
neu ban thay bai ve nay te,thi minh nghĩ trình độ của bạn phải rất cao, nên bạn hãy up bài vẽ của bạn lên để mọi người cùng nhận xét.có thể mình dùng từ hơi quá nhưng thật sự bài đó được những người chuyên nghiệp đánh giá rất cao.
vb)
xin lỗi bạn nhé!! k cần căng thẳng như thế đâu vb coi như phần trên mình giữ lại vì nó đúng 100% k tin thì tối về hỏi mấy admin thì biết ngay vb còn phần dưới thì mình cũng nói đúng sự thật thôi. Khi học kiến trúc ít nhất phải nắm vững kiến thức phối cảnh rồi bố cục cơ bản trc' khi vào những phần khác!! Ở lớp bạn k đc học phối cảnh hay sao... Nếu thật sự thầy bạn vô trách nhiệm vs hs như thế thì mình khuyên mọi ng` k nên đi học. Mong là những lời mình nói là sai. Có thể là do hs lớp bạn k đủ trình độ tiếp thu lời thầy hoặc do máy bạn chụp nó làm méo hình gì đó thôi. Còn về phần bạn nói đc những ng` chuyên nhiệp đánh giá cao thì xl bạn tiếp vb mấy admin chưa muốn dìm hàng lớp bạn thôi :)) chứ còn moi móc ra thì còn quá nh` lỗi... những lỗi cơ bản đã đập vào mắt ng` khác rồi. Bài này để cho các bạn mới học vẽ bắt trc' thì quá quá nguy hiểm bạn à... nên lần sau k nên tự tin thế nhé
bác nói thì chuẩn nhưg nhẹ nhàng tí thôi :D. 2 bài trên mất hêt cơ bản rồi. phối cảnh cũng sai nốt

58 [lorenpham]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon May 28, 2012 7:16 pm

lorenpham
HB
HB
thích chai nước suối vs cặp mắt kiếng nhất :D

59 [cungchiase]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon May 28, 2012 8:53 pm

cungchiase
HB
HB
binh_1612 đã viết:
meocondinang đã viết:

neu ban thay bai ve nay te,thi minh nghĩ trình độ của bạn phải rất cao, nên bạn hãy up bài vẽ của bạn lên để mọi người cùng nhận xét.có thể mình dùng từ hơi quá nhưng thật sự bài đó được những người chuyên nghiệp đánh giá rất cao.
vb)
xin lỗi bạn nhé!! k cần căng thẳng như thế đâu vb coi như phần trên mình giữ lại vì nó đúng 100% k tin thì tối về hỏi mấy admin thì biết ngay vb còn phần dưới thì mình cũng nói đúng sự thật thôi. Khi học kiến trúc ít nhất phải nắm vững kiến thức phối cảnh rồi bố cục cơ bản trc' khi vào những phần khác!! Ở lớp bạn k đc học phối cảnh hay sao... Nếu thật sự thầy bạn vô trách nhiệm vs hs như thế thì mình khuyên mọi ng` k nên đi học. Mong là những lời mình nói là sai. Có thể là do hs lớp bạn k đủ trình độ tiếp thu lời thầy hoặc do máy bạn chụp nó làm méo hình gì đó thôi. Còn về phần bạn nói đc những ng` chuyên nhiệp đánh giá cao thì xl bạn tiếp vb mấy admin chưa muốn dìm hàng lớp bạn thôi :)) chứ còn moi móc ra thì còn quá nh` lỗi... những lỗi cơ bản đã đập vào mắt ng` khác rồi. Bài này để cho các bạn mới học vẽ bắt trc' thì quá quá nguy hiểm bạn à... nên lần sau k nên tự tin thế nhé
bác nói thì chuẩn nhưg nhẹ nhàng tí thôi :D. 2 bài trên mất hêt cơ bản rồi. phối cảnh cũng sai nốt

Các chú ơi, sao mọi người lại phải căng thẳng như thế nhỉ, có phải chăng các chú đang lo lắng các chú không phải là người giỏi nhất nên phải soi móc, bình luận, và dìm hàng các em nhỏ đang luyện thi thế, sao các chú không đặt trường hợp mình vào các vị trí ấy nhỉ. Thực sự giỏi thì Up bài lên cho diễn đàn tham khảo chuyên môn thiên tài của các chú đi.
Theo góc độ chuyên môn của Tui thì các em luyện thi mà vẽ được như thế là rất tốt. vì nó đảm bảo bố cục, đặc điểm, hình, mảng, khối và chất liệu. các chú hãy nhơ một điều không có gì là tuyệt đối mà chỉ mang tính tương đối mà thôi. Còn các em mới bắt đầu luyện thi thì đừng có học theo vì các em chưa đủ trình độ, và nội lực để làm được như vậy đâu.

60 [trung1506]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon May 28, 2012 9:43 pm

trung1506
HB
HB
cungchiase đã viết:
binh_1612 đã viết:
meocondinang đã viết:

vb)

Các chú ơi, sao mọi người lại phải căng thẳng như thế nhỉ, có phải chăng các chú đang lo lắng các chú không phải là người giỏi nhất nên phải soi móc, bình luận, và dìm hàng các em nhỏ đang luyện thi thế, sao các chú không đặt trường hợp mình vào các vị trí ấy nhỉ. Thực sự giỏi thì Up bài lên cho diễn đàn tham khảo chuyên môn thiên tài của các chú đi.
Theo góc độ chuyên môn của Tui thì các em luyện thi mà vẽ được như thế là rất tốt. vì nó đảm bảo bố cục, đặc điểm, hình, mảng, khối và chất liệu. các chú hãy nhơ một điều không có gì là tuyệt đối mà chỉ mang tính tương đối mà thôi. Còn các em mới bắt đầu luyện thi thì đừng có học theo vì các em chưa đủ trình độ, và nội lực để làm được như vậy đâu.

bác này nói chuẩn ko cần chỉnh :)) oz

61 [meocondinang]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Tue May 29, 2012 1:22 pm

meocondinang
HB
HB
Anh Tú ơi Đại học Kiến Trúc Đã Nẵng đây á. Nói thế tự hiểu nhé. Những điều sai cơ bản mình đã chỉ hết rồi. Tuy k có gì là tuyệt đối nhưng mà có những tiêu chuẩn đc cả thế giới công nhận phải đạt đc đến mức gần đúng. Vd như pc bạn k thể nào vẽ đc đúng góc, đúng tụ bao nhiêu nhưng ít ra tụ về trc thì k thể chấp nhận đc. Elip cũng vậy, bạn k biết elip dưới to hơn elip trên bao nhiêu nhưng ít ra cũng phải đúng, chứ elip trên to hơn thì mình chả đồng tình tí nào. Bạn nhìn bài tượng mà anh Tú post chưa. Từ đó hãy so sánh nhé từ hình khối, nét bóng, tình cảm... đều là hs luyện thi mà khác nhau 1 trời 1 vực :( còn vấn đề dìm hàng thì hỏi thêm mấy đại ca mới nổi ở trên này nhé :( xem họ đã làm gì :(

62 [lam93dn]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Tue May 29, 2012 1:45 pm

lam93dn
HB
HB
meocondinang đã viết:
Anh Tú ơi Đại học Kiến Trúc Đã Nẵng đây á. Nói thế tự hiểu nhé. Những điều sai cơ bản mình đã chỉ hết rồi. Tuy k có gì là tuyệt đối nhưng mà có những tiêu chuẩn đc cả thế giới công nhận phải đạt đc đến mức gần đúng. Vd như pc bạn k thể nào vẽ đc đúng góc, đúng tụ bao nhiêu nhưng ít ra tụ về trc thì k thể chấp nhận đc. Elip cũng vậy, bạn k biết elip dưới to hơn elip trên bao nhiêu nhưng ít ra cũng phải đúng, chứ elip trên to hơn thì mình chả đồng tình tí nào. Bạn nhìn bài tượng mà anh Tú post chưa. Từ đó hãy so sánh nhé từ hình khối, nét bóng, tình cảm... đều là hs luyện thi mà khác nhau 1 trời 1 vực :( còn vấn đề dìm hàng thì hỏi thêm mấy đại ca mới nổi ở trên này nhé :( xem họ đã làm gì :(

thôi, thôi, cho minh xin.các bác chém nhau dữ quá. topic đã lặn xuống 1 thời gian rồi mà các bác cũng hok tha mygot .cứ "chém" nhau như vậy hoài thì đến bao giờ mới kết thúc đây. minh nghĩ nên dừng lại ở đây là được rồi.hay tap trung suc luc cho mua thi. kaka

63 [tinhte]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Tue May 29, 2012 4:23 pm

tinhte
Admin
Admin
Các bác này cãi nhau ko thấy mệt sao ta ceci

http://www.tinhte.vn/

64 [cungcongtu02]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Tue May 29, 2012 10:44 pm

cungcongtu02
HB
HB
thôi được rồi các bắc sẵn dao sắc thì vài hôm nữa e lập cái phong cách hải dương cho các bác nhé kaka hẹn gặp

65 [vuano1]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Wed Jun 06, 2012 9:09 am

vuano1
HB
HB
t cũng lớp thầy Khương đây mm

66 [ChinSu™]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon Jun 11, 2012 8:59 am

ChinSu™
HB
HB
:) hình như cái chai nước suối phần đáy bên trái lệch xuống

67 [RedDevilL]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon Jun 11, 2012 5:13 pm

RedDevilL
NEWMEM
NEWMEM
cái luật phoois cảnh thì khỏi bàn cãi nữa mừh e thấy 2 bài này lên chì cũng khá tốt đấy chứ
ko biết là do ko làm kịp h hay đánh ẩu nhưng hai pic nì đc hoàn thành và chỉnh sửa sẽ đẹp đấy,ko tâng bốc đâu

68 [jku3ewaee]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon Jun 11, 2012 5:59 pm

jku3ewaee
HB
HB
8 diem ze lay wa ta...
tuong dau kho lam ai ngo.....
nhung ve dep doa;;

69 [tinhchilatien09]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Mon Jun 11, 2012 9:36 pm

tinhchilatien09
HB
HB
DỪNG KÍCH ĐỘNG QUÁ. GÓP Ý ĐỂ CÙNG TIẾN BỘ THÔI

70 [sweetluna.vani]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Tue Jul 16, 2013 9:57 pm

sweetluna.vani
NEWMEM
NEWMEM
lam93dn đã viết:Photobucket
Photobucket
bài vẽ cũng chẳng đặc sắc lắm bạn à. 8đ? @@ tớ hơi bất ngờ. vì nét đánh lộn xộn. chưa tả được chất, và sắc độ chưa ổn

71 [KTS]  Re: bai ve thi vao dh bách khoa đà nẵng duoc 8đ Wed Jul 17, 2013 2:54 pm

KTS
HB
HB
mới nhìn vào bài là thấy ngay cách đánh cách đi chì

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3