You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1 [pmtjoker2012]  xin hướng dẫn Fri Oct 25, 2013 5:31 am

pmtjoker2012
HB
HB
chào mấy pro,

nói thật em mê vẽ, từ nhỏ nhưng do điều kiện không có cơ hội đi học, em tự học ở nhà, nhưng em vẽ thì được mắt tai mũi miệng không lệch nhiều nhưng em lại không vẽ giống được khi vẽ từ hình chụp như người ta được, em không hiểu tại sao. , em vẽ một hồi cũng ra hình nhưng lại không giống người trong hình =_=!, bực lắm ạ, với lại e đổ bóng hơi loạn xạ, ko biết bắt đầu từ đâu. Mấy pro cho em hướng dẫn đầy đủ cách dựng hình và vẽ nha, nhất là vẽ chân dung và đổ bóng

thks

2 [ThanhTu]  Re: xin hướng dẫn Fri Oct 25, 2013 1:44 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Dù rất đam mê đi nữa thì tự học cũng...rất rất là khó & cực khổ bạn à, không nhiều thì ít cần phải có người hướng dẫn mới tiến bộ được. :( 
Có người hướng dẫn để học cho chín cũng mất ít nhất 1 năm :(

https://butchi.forumvi.com/

3 [pmtjoker2012]  ={{ Sat Oct 26, 2013 3:13 am

pmtjoker2012
HB
HB
CÓ MỖI THẰNG BẠN HỌC NĂM NHẤT HAY HAI GÌ ĐÓ VỀ NGÀNH MỸ THUẬT, CHẮC NHỜ NÓ NHẬN XÉT DÙM CÓ THỂ ĐƯỢC, NHƯNG CÓ SÁCH DẠY VẼ CƠ BẢN CHÂN DUNG GÌ KO={{, MÊ HỘI HỌA MÀ LÚC ĐĂNG KÍ KO HIỂU SAO LẠI ĐĂNG KÍ VÀO NGÀNG Y =_=!

4 [ThanhTu]  Re: xin hướng dẫn Sat Oct 26, 2013 11:07 am

ThanhTu
Admin
Admin
Đây là kho ebook của diễn đàn, bạn có thể tham khảo https://butchi.forumvi.com/t1586p180-topic#21751

https://butchi.forumvi.com/

5 [chuotconnhinho]  Re: xin hướng dẫn Sat Oct 26, 2013 10:14 pm

chuotconnhinho
HB
HB
mình cũng giống bạn, nhưng mình vẽ để thỏa đam mê thôi chứ không phải để thi.
nếu chỉ muốn vẽ giống mẫu thôi thì cũng có cách đấy bạn ạ. hiiii
vẽ chưa giống có thể là do tỷ lệ chưa đúng, bạn có thể chia ảnh thành các ô vuông, và vẽ theo . đảm bảo không bị sai tỷ lệ.
còn đánh bóng thì xem mấy cái clip trên youtube là trình lên nhanh lắm. heee
chịu khó kiên trì nữa, từng xíu một.
mình cũng ko học gì đâu nhưng giờ có thể vẽ những thứ mình thích rồi.
bạn cứ vẽ đi, rồi sẽ học được dần đấy! :) 

6 [pmtjoker2012]  Re: xin hướng dẫn Sun Oct 27, 2013 5:08 am

pmtjoker2012
HB
HB
nhất là ngũ quan vẽ lên nó cứ khác sao ấy ={

7 [greatdiep]  Re: xin hướng dẫn Sun Oct 27, 2013 8:31 am

greatdiep
HB
HB
mình cũng tự học nè. load ebook tùm lùm trên mạng, tham khảo mấy bài có sẵn . tự luyện 3 tháng. Ở nhà thấy có cái gì cũng vẽ vô, nồi cơm điện, bình thủy, bàn , ghế, chó mèo heo gà... Lúc đầu nghĩ nản , thi cho vui chứ chắc tiêu. Mh thi trường miền trung thôi. Ai dè đậu thiệt
Nhưng vì ko có căn bản , nên giờ học hơi vất vả
Dù sao cũng cám ơn các anh chị web butchi với lại mấy bạn chịu khó up bài cho mình tham khảo

8 [pmtjoker2012]  Re: xin hướng dẫn Sun Oct 27, 2013 10:57 am

pmtjoker2012
HB
HB
thằng bạn em nói, em có năng khiếu, mà ko mài dũa giống như bút chì cùn ={, quả thật đúng vậy, nó ko có năng khiếu, mà giờ vì đam mê nó vẽ đẹp hơn em ={{

9 [Sponsored content]  Re: xin hướng dẫn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]