You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

1 [let.s_u_go]  [Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! Mon Mar 19, 2012 9:32 pm

let.s_u_go
2B
2B
First topic message reminder :

Bài đầu tiên
Photobucket

Bài thứ 2

Photobucket

Bài thứ 3 bắt đầu từ bài này em mới vận dụng phương pháp 3 điểm tối bác Hải chỉ
Mí bác em thử vận dụng đã đúng phương pháp chưa nên chỉnh sửa thêm sao cho đạt?

Photobucket

Bài thứ 4

Photobucket

Bài thứ 5 bài này mới hiểu được lời bác kun tối trong tối

Photobucket

Bài thứ 6 bài này em bắt đầu hiểu "khối" mà anh Smile_arc nói là gì nhưng chưa vận dụng được

Photobucket
Em học một mình không có bạn để so sánh! một tuần học 2 buổi (hỏng phải em lười đi học mà vì xa quá với lại ko có đủ thời gian đi về,học buổi sáng thì chẳng về kịp học buổi chiều, học buổi chiều về tối thì sợ :-S ), đến nay đc 21 buổi zồi!
các bác cho em nhận xét về:
Nét-Sắc độ-Cách lên khối....
kèm theo cách sửa bài nha!
còn dựng hình thì... khỏi nói em dựng còn sai mù mịt lắm :((
:x chủ yếu là em học hỏi từ các bác cả! :x
em ngoan ngoãn, dễ bảo lắm kaka
======================================================================================================
đây là đúc kết từ những gì em học được từ các bác :x kèm theo sự giải thích của sư phụ em! mí ngày nay em không comment là chờ bài này để mấy bác xem khả năng thẩm thấu của em đến đâu! Hiểu đúng-Hiểu sai như thế nào để tiện uốn nắn
PhotobucketPhotobucket

Các bác xem rồi cho em phương pháp lên khối đi!
nếu đc thì các bác vẽ phác thảo sơ qua cắt xẻ cho em với hoặc có bài na ná thì sent cho em tham khảo với, DAU NÃO, có một vấn đề này mà mãi không tìm đc cách giải quyết!
Ức chế quá, em ngồi nhìn nghiên cứu mãi mà không làm gì đc!
...Buồn...
theo phân tích của em thì nếu em tăng thêm lớp cho khối tóc thể nào nó cũng sai sắc độ, mà bên kia em đã xài hết độ B của cây 6B rùi
Xin lỗi anh Bình, em quên mất, lỡ ngồi vào góc sáng...Nhưng cứ xem đó là một tình huống trong phòng thi, gặp trường hợp này em nên xử lí thế nào, em không thể bịa sáng khi nguồn sáng chính quá rỏ ràng như thế
Hôm đó em đi học buổi chiều, hình này em chụp buổi sáng ánh sáng có thay đổi hướng tí xíu
hình thì em phát hiện hầu hết lỗi sai rồi, nhưng các bác cứ nhận xét, biết đâu có cái em chưa phát hiện
Hình sai có thể sữa, mí bác chủ yếu dạy cho em cách lên khối hầy
mf
đa tạ

Được sửa bởi let.s_u_go ngày Fri Mar 23, 2012 9:51 pm; sửa lần 10.

vip_94
NEWMEM
NEWMEM
nghe bac hoc tien bo day'
len tay nhanh ghe

let.s_u_go
2B
2B
vip_94 đã viết:nghe bac hoc tien bo day'
len tay nhanh ghe
Cảm ơn bác! em còn kém cõi lắm :(
bữa sau bác gõ có dấu ngheng, ai cũng gõ có dấu hết một mình bác gõ không dấu nhìn lạc lõng kaka !

Gd_leader
HB
HB
tượng của bạn còn mờ nhạt quá, chưa nổi rõ khối.
dựng hình cũng chưa chuẩn lắm
mình cũng ko thik cái nền của bạn.
mình là thành viên mới nên cũng chỉ nxét như vậy thôi.mong bạn thông cảm.
tv tv

29 [let.s_u_go]  Re: [Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! Thu Mar 22, 2012 11:08 pm

let.s_u_go
2B
2B
Gd_leader đã viết:tượng của bạn còn mờ nhạt quá, chưa nổi rõ khối.
dựng hình cũng chưa chuẩn lắm
mình cũng ko thik cái nền của bạn.
mình là thành viên mới nên cũng chỉ nxét như vậy thôi.mong bạn thông cảm.
tv tv
Mình hoan nghênh mọi góp ý nhận xét mà! :x
chỉ có điều những lỗi này mọi người đã góp ý cho mình rồi, cảm ơn bạn nhắc lại, mình sẽ cố gắng hơn!
Bạn có kiểu đánh phông nào đẹp ko, trước giờ có mỗi một kiểu đánh, mà đổi kiểu mới lại không thấy ai nói gì! :(

Gd_leader
HB
HB
nền,mình nghĩ bạn nên lùi đường chân trời xuống một chút.đánh lót nền nhiều lượt, sau đó thì nhấn đậm. nền có rất nhiều cách đánh tùy theo phong cách, miễn là nổi tượng là được.
ak, phần bạn đánh còn hợi cứng. nên chú ý tạo độ chuyển thì tượng sẽ đẹp hơn
:) :D ndm

let.s_u_go
2B
2B
Photobucket
Các bác xem rồi cho em phương pháp lên khối đi!
nếu đc thì các bác vẽ phác thảo sơ qua cắt xẻ cho em với hoặc có bài na ná thì sent cho em tham khảo với, DAU NÃO, có một vấn đề này mà mãi không tìm đc cách giải quyết!
Ức chế quá, em ngồi nhìn nghiên cứu mãi mà không làm gì đc!
...Buồn...
theo phân tích của em thì nếu em tăng thêm lớp cho khối tóc thể nào nó cũng sai sắc độ, mà bên kia em đã xài hết độ B của cây 6B rùi :((
Xin lỗi anh Bình, em quên mất, lỡ ngồi vào góc sáng...Nhưng cứ xem đó là một tình huống trong phòng thi, gặp trường hợp này em nên xử lí thế nào, em không thể bịa sáng khi nguồn sáng chính quá rỏ ràng như thế
Hôm đó em đi học buổi chiều, hình này em chụp buổi sáng ánh sáng có thay đổi hướng tí xíu
hình thì em phát hiện hầu hết lỗi sai rồi, nhưng các bác cứ nhận xét, biết đâu có cái em chưa phát hiện

black_art
HB
HB
+Lời khuyên cho em nè...hãy dựng hình cho đúng đã rồi lên khối...hình chưa đúng mà lên khối thì bài càng hỏng thêm mà thôi...như vậy sẽ ko bao h tiến bộ lên được.A chỉ nói thế thôi,ko nhận xét.

let.s_u_go
2B
2B
hajZz..
lại cầm đèn chạy trước ôtô, êm sẻ bỏ ra mấy buổi dựng hình, mà mất công quá à, dựng hình zồi tiện đánh luôn, luyện 2 cái 1 lúc :-S

34 [Siêu quậy]  Re: [Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! Sun Apr 08, 2012 5:54 pm

Siêu quậy
HB
HB
ban này năm nay thi ak?

ThanhTu
Admin
Admin
let.s_u_go đã viết:hajZz..
lại cầm đèn chạy trước ôtô, êm sẻ bỏ ra mấy buổi dựng hình, mà mất công quá à, dựng hình zồi tiện đánh luôn, luyện 2 cái 1 lúc :-S
Luyện 2 cái 1 lúc cũng tốt thôi, giữ được hứng thú. Có điều phải tự khắc khe với bản thân trong phần hình 1 tí. Luôn luôn đưa bài mình ra xa, nếu thấy ko giống thì phải tìm cách sửa ngay. Nhưng cái j cũng có tính tương đối thôi. Cái mình cần là sự tiến bộ từ ngày này qua ngày kia chứ ko phải 1 bài cực chuẩn. Đặt yêu cầu quá cao cũng dễ khiến mình nhanh nản lắm somui

https://butchi.forumvi.com/
let.s_u_go
2B
2B
Siêu quậy đã viết:ban này năm nay thi ak?
ừa! năm nay em thi bác ạ! còn bác cũng thi tượng à? bữa mô up bài cho em học hỏi với :x

Dear ThanhTu
Thì em đặt yêu cầu đủ cao nên giờ nản cũng đủ xài gr
bữa giờ em không up bài.... nghĩa là em chưa có tiến bộ rõ rệt nên em không up! :-S

trinhm2009
Admin
Admin
Cố gắng lên nhá, mấy cái anh chỉ đó là phương pháp anh đúc kết ra từ rất nhiều phương pháp anh đã thử. Tập theo trình tự rồi chụp lại từng quá trình để anh góp ý cho

https://www.facebook.com/?sk=welcome#!/pages/Portrait-Pencil/3013
ThanhTu
Admin
Admin
cố gắng lên :)
Sorry mấy mod, hiếm khi e spam, lần này ngoại lệ ạ somui

kun
5B
5B
bài của bác nên chuyển sắc độ từ từ thôi nhìn bài sẽ trong hơn, không nên vẽ một phát đen xì rồi phía trên lại trắng thế, về lí thuyết chắc bác cũng phải nắm rõ rồi. em cũng không nhắc lại nữa
cùng phấn đấu nha. học kiểu này đúng là không biếi mình có tiến bộ chút nào không mệt thật

40 [let.s_u_go]  Re: [Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! Wed Apr 18, 2012 10:59 pm

let.s_u_go
2B
2B
kun đã viết:bài của bác nên chuyển sắc độ từ từ thôi nhìn bài sẽ trong hơn, không nên vẽ một phát đen xì rồi phía trên lại trắng thế, về lí thuyết chắc bác cũng phải nắm rõ rồi. em cũng không nhắc lại nữa
cùng phấn đấu nha. học kiểu này đúng là không biếi mình có tiến bộ chút nào không mệt thật
kb em hổng hiểu

kun
5B
5B
[Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! - Page 2 SAM_8252
là chỗ lông mày đó. mặc dù nó khối nó đi vào nên tối còn chỗ dc chiếu sáng thì là sáng nhưng nếu vẽ quá tương phản nhìn chỗ đó không có độ cong, nhìn như tượng mảng ý.
em nói liên thiên không biết bác có hiểu không :D

Thái Fly
NEWMEM
NEWMEM
Thấy được sự tiến bộ vượt bậc. Cố lên bạn ơi :D

43 [cungchiase]  Re: [Đầu Tượng] Mí bác zô xem nhận xét dùm em với! Sun May 27, 2012 10:16 pm

cungchiase
HB
HB
bài vẽ của em thực sự là chưa tốt ngay cả em cũng thấy thế đúng không. Nhưng theo trình tự về mặt thời gian luyện tập của bạn thì anh thấy em có sự tiến bộ trong từng bài. Tuy nhiên sự tiến bộ của em không được nhiều. Nhưng anh nghỉ rằng Không thầy đố mày làm nên. vì thế em nên bái sư mà "tu" tìm một ông nhà sư đầy uy tín và nhiệt huyết và đắc đạo về chuyên môn, khi đó em sẽ lĩnh hội được phương pháp cơ bản đầy khoa học giúp em vẽ tượng đảm bảo được tỉ lệ, trục, hướng, mảng, khối, sáng tối lớn,... hiệu quả hơn. Còn em tự tu luyện một cách mơ hồ như vậy rất khó tiến bộ được em ạ.

ThanhTu
Admin
Admin
cungchiase đã viết:bài vẽ của em thực sự là chưa tốt ngay cả em cũng thấy thế đúng không. Nhưng theo trình tự về mặt thời gian luyện tập của bạn thì anh thấy em có sự tiến bộ trong từng bài. Tuy nhiên sự tiến bộ của em không được nhiều. Nhưng anh nghỉ rằng Không thầy đố mày làm nên. vì thế em nên bái sư mà "tu" tìm một ông nhà sư đầy uy tín và nhiệt huyết và đắc đạo về chuyên môn, khi đó em sẽ lĩnh hội được phương pháp cơ bản đầy khoa học giúp em vẽ tượng đảm bảo được tỉ lệ, trục, hướng, mảng, khối, sáng tối lớn,... hiệu quả hơn. Còn em tự tu luyện một cách mơ hồ như vậy rất khó tiến bộ được em ạ.
Quê em nó ko có thầy bác ợ, con gái nữa, kute nữa... ko đi xa đc xx

shenny
HB
HB
:)) mới học mà chơi cái tượng khó nhỉ =,= chọn cái góc vẽ cũng khó nữa ... phần sáng nhiều vậy khó đánh bóng lắm, bữa sau chú ý chọn tượng cơ bản (tượng có khối rõ ràng, ít chi tiết) và góc vẽ dễ thôi bạn ơi! :x

shenny
HB
HB
à bonus thêm cái nữa là, xắp thi rồi, mua sách về chép theo cho lên tay :D

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2