You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 4 trang]

metalmit
2B
2B
First topic message reminder :

post tĩnh vật nhiều mệt quá, thôi đổi gió bằng mấy cái đầu tượng
Hướng dẫn học sinh mới trong 10p
[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 SDC10144
Thành quả sau hơn chục buổi, rất đáng khen với hs lớp 11 và chưa học vẽ bao giờ
[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 SDC10109
Giống nhau không ?
[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 SDC10113
Cũng cùng tác giả với cái đầu lâu, bài của một người đã có kinh nghiệm và năm nay đi thi, không gian còn yếu
[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 SDC10111

metalmit
2B
2B
T.o.P đã viết:
metalmit đã viết:
T.o.P đã viết:mình có thể khẳng định 1 điều là sai hình ! :|
Có lẽ bạn nói đúng, nhưng sai chỗ nào xin chỉ rõ ạ, chứ nói 1 câu như này thì ai mà chả nói được
mình có thể chỉ ra 1 vài điểm thế này:
bài 1: chân mày không thể đều như vậy đc, trục mặt, miệng
bài 2: cái miệng vônte bị méo cơ mà
:)
Đọc lại hộ mình post trước nữa nhé. 10p thì vẽ chuẩn thế nào đc. học vẽ hơn 10 buổi thì vẽ đc miệng đẹp đã là may chứ đừng nói đến chuyện giống

ThanhTu
Admin
Admin
metalmit đã viết:....
Còn về topic đấy, không hiểu dụng ý của Tú là gì
Hiz, tình hình căng quá nhỉ. Cho e xin rút quân mygot
Hình như bạn hiểu sai cảm xúc trong mấy câu văn của mình rồi. Thú thật trước mắt mình cũng xin lỗi là vội quá ko đọc qua mấy dòng chữ "10 phút" kia của bạn nên chỉ đánh giá theo ảnh thôi.
Ngắn gọn lại là mình ko đồng tình với cách ứng xử của bạn với các thành viên khác. Mình trích lại:
@kun: Hình ko giống . Bạn lại tránh đi 1 nẻo. Cái bạn nói thuộc phần nâng cao, hoàn toàn ko phù hợp với tình huống này.
+ thêm 1 ý bạn tránh là topic cũ mình vào nhận xét mà chẳng thấy ai nói năng j cả. Quan điểm cuả mình là khen hay chê mà dựa trên tinh thần góp ý xây dựng thì đều quí cả. Bạn đọc xong cũng chẳng 1 lời làm quen. Nếu bạn ko có ý kiến j thì lần sau thì cũng ko nhận xét thêm lời nào về bài vẽ của lớp bạn nữa. Mình nghĩ đó là phép lịch sự thôi :)
Tóm lại với mình thì ko có vấn đề j quan trọng cả. Lâu nay mình vẫn giao lưu với lớp vẽ art và lớp vẽ a DACAM với 1 ko khí rất hoà đồng, mình hi vọng với lớp các bạn cũng thế.
Cái lĩnh vực này thì chắc các bạn cũng đã hỉu. Sai đúng khó lườn, tuỳ theo quan điểm của mỗi người nên cãi nhau đúng sai cũng rất khó. Chủ yếu là tự bản thân mỗi người biết kiềm chế, biết lấy caí sai của người khác thành cái ko, biết xem cái đúng của mình như 1 điều bình thường, từ đó mà học hỏi thêm cái hay ở các bạn khác. Chúc lớp các bạn vui vẻ hoà đồng. các học viên mới thì lời lẽ và suy nghĩ thường ít chín chắn hơn. Bạn ít nhất cũng là trợ giảng, hyi vọng trong trao đổi các bạn biết cách xử lí êm xuôi. Thân !

https://butchi.forumvi.com/
metalmit
2B
2B
ThanhTu đã viết:
metalmit đã viết:....
Còn về topic đấy, không hiểu dụng ý của Tú là gì

Ngắn gọn lại là mình ko đồng tình với cách ứng xử của bạn với các thành viên khác. Mình trích lại:
@kun: Hình ko giống . Bạn lại tránh đi 1 nẻo. Cái bạn nói thuộc phần nâng cao, hoàn toàn ko phù hợp với tình huống này.
+ thêm 1 ý bạn tránh là topic cũ mình vào nhận xét mà chẳng thấy ai nói năng j cả. Quan điểm cuả mình là khen hay chê mà dựa trên tinh thần góp ý xây dựng thì đều quí cả. Bạn đọc xong cũng chẳng 1 lời làm quen. Nếu bạn ko có ý kiến j thì lần sau thì cũng ko nhận xét thêm lời nào về bài vẽ của lớp bạn nữa. Mình nghĩ đó là phép lịch sự thôi :)

Tú nói như này thì mình cũng k biết nói thế nào. Mình nghĩ cách ứng xử của mình với mọi thành viên khác không có gì quá đáng. Nếu có thì xin mọi người chỉ rõ để mình rút kinh nghiêm. Còn bình thường, mình nghĩ đã trả lời mọi ý kiến trên tinh thần tôn trọng người nói đấy chứ.
Mình đã đọc lại topic đó, mình thấy mình trả lời Kunity như vậy có gì để bạn phải nghĩ đâu nhỉ? Mình trả lời rõ ràng thế rồi còn gì? Những ý kiến chê của các bạn trước đó, mình cũng có phủ nhận đâu?
Còn về việc trả lời topic cũ, thì vì có 2 vấn đề thế này:
+ Sau khi trả lời xong Kunity, mình bận bẵng đi 1 thời gian k theo dõi topic đó nên quên mất. Cái này hi vọng bạn hiểu.
+ Khi quay lại diễn đàn, đọc topic đó, thấy bạn đưa ra ý kiến và có người đã khen bạn nói đúng rồi, mình thấy cũng đúng nên thôi k trả lời nữa, vì cũng chả biết nói gì giờ? khen thì đã có người khen,sai thì k sai, k có gì để phản biện hay gì cả.
Mình nghĩ bạn đã quá nhạy cảm giống Kun rồi, vì thực sự có thể nói là mình đã...quên k trả lời topic đó chứ k có ý gì đại loại như "không thèm nói" hay "không muốn làm quen" như bạn nói. Vì nếu thế thì mình đã chẳng tranh luận với bạn như trong nhiều topic gần đây rồi.
Nói thẳng ra là : Nếu mình đã k muốn nói chuyện, mình sẽ nói thẳng ra, như trong cái topic nào đấy chả nhớ, có đồng chí I'm your comment rất mất lịch sự, mình cũng đã nói thẳng là k muốn nc rồi.
Chốt lại : Đăng bài lên là để mong mọi người nhận xét. Vì thế nếu đi ngang qua thấy bài lớp mình thì ghé vào nhận xét vài câu cho xôm nhé.

meocondinang
HB
HB
a Tú và anh metalmit đã bớt căng thẳng đi rùi, 2 anh cùng nhau chung sức xây dựng diễn đàn và giúp đỡ các bạn trong học tập hơn nữa thì tốt biết bao. Sau 1 thời gian hoạt động nữa có lẽ để a metalmit lên rank:master đc đó :->. Dù sao a cũng là trợ giảng lớp thầy Thủy mà, hoạt động nỗ lực, nc cởi mở mọi ng` sẽ quí anh hơn đó :D

ThanhTu
Admin
Admin
metalmit đã viết:
Mình nghĩ bạn đã quá nhạy cảm giống Kun rồi, vì thực sự có thể nói là mình đã...quên k trả lời topic đó chứ k có ý gì đại loại như "không thèm nói" hay "không muốn làm quen" như bạn nói. Vì nếu thế thì mình đã chẳng tranh luận với bạn như trong nhiều topic gần đây rồi.
Nói thẳng ra là : Nếu mình đã k muốn nói chuyện, mình sẽ nói thẳng ra, như trong cái topic nào đấy chả nhớ, có đồng chí I'm your comment rất mất lịch sự, mình cũng đã nói thẳng là k muốn nc rồi.
Chốt lại : Đăng bài lên là để mong mọi người nhận xét. Vì thế nếu đi ngang qua thấy bài lớp mình thì ghé vào nhận xét vài câu cho xôm nhé.
Hiểu nhầm cả thôi bạn à, bỏ qua đi :)
Dù sao thì bạn vẫn có tinh thần xây dựng. Mặc dù cá nhân mình vẫn có chút cảm giác bạn hay tránh lời chê. nhưng dù sao đó cũng chỉ là quan điểm cá nhân thôi. Hi vọng giao lưu nhiều a e sẽ hiểu nhau hơn. Mâu thuẩn là 1 phần tất yếu của sự tiến bộ mà bác ls

T.o.P
HB
HB
thế thì dựng những cái tượng cơ bản đi... :) tôi cũng chỉ góp ý thôi, cãi nhau mệt lắm :))

DACAM
Admin
Admin
Các bạn cãi nhau lung tung mà vẫn luẩn quẩn , tốt nhất mỗi người hãy làm một bài giải trình phương pháp vẽ rồi up lên . Như thế vừa chứng minh được khả năng của lớp các bạn , vừa quảng bá được hình ảnh , vừa có ích cho các bạn luyện thi .
Thay vì cãi nhau hãy cùng nhau cống hiến .

http://artvn360.com
ThanhTu
Admin
Admin
DACAM đã viết:Các bạn cãi nhau lung tung mà vẫn luẩn quẩn , tốt nhất mỗi người hãy làm một bài giải trình phương pháp vẽ rồi up lên . Như thế vừa chứng minh được khả năng của lớp các bạn , vừa quảng bá được hình ảnh , vừa có ích cho các bạn luyện thi .
Thay vì cãi nhau hãy cùng nhau cống hiến .
A nói thì e mới nhận ra đúng là e cũng luẩn quẩn thiệt somui

PS anh e : A DACAM "kích động" a e show hàng khủng kìa, có a e nào dám chơi ko :)

metalmit
2B
2B
show bài vẽ thì được, chứ giờ bắt làm cả 1 quá trình thì hơi bị...khó. Vì đơn giản nó là cả 1 ... quá trình
Mình lười mà :))

DACAM
Admin
Admin
Tôi xin chia sẻ bài tượng nhập môn của 360 Family

[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 Ma

[Đầu Tượng] Có mấy cái đầu tượng giao lưu cùng anh em - Page 2 Mb

smile_arc
Admin
Admin
ARC-Long Biên cũng xin đóng góp một bài :D

Photobucket
Photobucket
Photobucket
Photobucket

DACAM
Admin
Admin
metalmit đã viết:show bài vẽ thì được, chứ giờ bắt làm cả 1 quá trình thì hơi bị...khó. Vì đơn giản nó là cả 1 ... quá trình

Đã là một lớp vẽ thì bắt buộc phải có qui trình để hướng dẫn học viên đi từng bước theo từng giai đoạn , không phải treo một bài mẫu đẹp lên làm mẫu rồi cứ thế mà học . Tôi nghĩ là bạn nói đùa :)

metalmit
2B
2B
DACAM đã viết:
metalmit đã viết:show bài vẽ thì được, chứ giờ bắt làm cả 1 quá trình thì hơi bị...khó. Vì đơn giản nó là cả 1 ... quá trình

Đã là một lớp vẽ thì bắt buộc phải có qui trình để hướng dẫn học viên đi từng bước theo từng giai đoạn , không phải treo một bài mẫu đẹp lên làm mẫu rồi cứ thế mà học . Tôi nghĩ là bạn nói đùa :)
Bác nói không sai tí nào, nhưng bác quên mất 1 điều là những quy trình đó thường là truyền miệng kết hợp với thực hành chỉ dẫn luôn cho học sinh. Không có 1 cái gọi là tài liệu hay giáo trình nào cả. Vì thế giờ bảo up cả 1 quá trình lên thì hơi mệt. Nếu e up thì e sẽ phải chụp ảnh lần lượt các bước đo đạc, dựng hình, đặt bố cục, tính toán tỉ lệ, vào bóng, lên khối.... KÈM THEO GIẢI THÍCH chứ không phải chỉ đơn giản là up mấy cái ảnh các bước làm bài như mấy post trên. Vì e từng đi học e biết, giờ đâu có phải cứ nhìn mấy cái ảnh các bước dựng hình là hiểu được đâu, phải có lời giải thích vì sao làm như thế, chứ chỉ có hình thế kia nhiều khi thành...đánh đố. Nói thật là xem mấy cái bài hướng dẫn vẽ tượng kia, e cũng chỉ hiểu sơ sơ về các bước làm, chứ còn nhiều cái cũng thấy rất là khó hiểu.
Thế nên mới nói, up cả 1 quá trình lên là chuyện gần như....vô vọng, đơn giản là vì nó mất quá nhiều thời gian và công sức. Sức người có hạn mà tính e thì lười
Mà nói thật, nếu chỉ post mấy bài như thế kia thì nhiều diễn đàn đã có rồi, mấy tấm đó cũng không phải là mới
ps: e không chuyên về vẽ tượng nên cứ coi như e là học sinh mới đi.

I'm yours
HB
HB
delete by mod ( những câu nói với mục đích đã kích dù ở góc độ nào cũng đều bị xóa )

I'm yours
HB
HB
chẳng cần phải tôi chỉ cần nhìn cái châm ngôn sống của anh"cuộc đời giống như bị..." cũng đủ nói lên con người anh như thế nào.

tinhte
Admin
Admin
delete by mod ( câu chữ không rõ ràng )

http://www.tinhte.vn/
metalmit
2B
2B
tinhte đã viết:@mit; mình từng học , mình từng là ...
Bác đúng là bá đạo rồi. Thế bác nghĩ anh Quân chưa từng học , a smile chưa từng học ak ? Bác làm như cái sự học của bác chuẩn ko cần chỉnh vậy.
Bác dạy học mà bảo qui trình là mấy để tờ giấy thì bác đúng là bá đạo mỹ thuật VN rồi . Xin lỗi chứ bác có biết hàn lâm là gì ko ?
Ô hay, sao bạn cứ thích xuyên tạc ý mình thế nhỉ? Mình nói là cái sự học của mình nó chuẩn lúc nào?
Xin đọc kĩ lại post của mình để tránh làm căng thẳng vấn đề. Cãi nhau , tranh luận nhiều mệt lắm.
Biết là k đc viết chữ đỏ, nhưng thực sự cái câu này rất là tối nghĩa.
Ý bạn có phải là " quy trình là để mấy tờ giấy"? Xin lỗi, nếu bạn quote được dòng nào của mình nói có ý này thì mình sẽ lập thớt xin lỗi cả cái diễn đàn này luôn.

metalmit
2B
2B
DACAM đã viết:

Thật sự là rất mệt mỏi khi người khác không hiểu ý mình, rồi bắt bẻ này nọ. Với những thành phần cố tình không hiểu thì e cũng k chấp. Nhưng với bác Da Cam thì e nghĩ có lẽ bác hiểu sai ý e, xin phép được giải thích lại :
Post kia của em nó không có nghĩa là : CHỉ cần show bài vẽ đẹp cho mọi người tham khảo, chứ k cần show cả quá trình vẽ như thế nào.
Nó có nghĩa là : Giờ bảo e up bài vẽ lên thì còn dễ, chứ bắt tay vào làm 1 tài liệu về quy trình vẽ thì hơi khó, vì để làm được tài liệu đó không đơn giản, mất rất nhiều thời gian và công sức, trong khi tính e thì lười.
Xin lỗi các mod vì dùng màu chữ có thể sai quy định, nhưng nói thật là giao diện của diễn đàn hơi tối, nhiều khi nhìn các comment trả lời hơi khó.

ThanhTu
Admin
Admin
metalmit đã viết:
Post kia của em nó không có nghĩa là : CHỉ cần show bài vẽ đẹp cho mọi người tham khảo, chứ k cần show cả quá trình vẽ như thế nào.
Nó có nghĩa là : Giờ bảo e up bài vẽ lên thì còn dễ, chứ bắt tay vào làm 1 tài liệu về quy trình vẽ thì hơi khó, vì để làm được tài liệu đó không đơn giản, mất rất nhiều thời gian và công sức, trong khi tính e thì lười.
Xin lỗi các mod vì dùng màu chữ có thể sai quy định, nhưng nói thật là giao diện của diễn đàn hơi tối, nhiều khi nhìn các comment trả lời hơi khó.
Mình thì nghĩ ý a DACAM là lớp bạn phải có sẵn qui trình. Có thể với bạn ý kiến này hơi áp đặt ... :|
Nhưng với suy nghĩ của mình cũng vậy. 1 qui trình được thể hiện bằng hình ảnh minh họa và lời dẫn giải là điều cần thiết với 1 lớp. Chính vì mình nghĩ lớp nào cũng có nên mới cm là " a DACAM kích động show hàng khủng " somui . Việc show như thế này như a DACAM nói, nó có nhiều ưu điểm như:
- 1 phần nào đó thể hiện được bộ mặt của lớp bạ
- để các lớp giao lưu
- đồng thời là tài liệu cho các thành viên cùng tham khảo
Có thể tạm bỏ đi vế cuối, nên bạn chỉ cần show qui trình để giao lưu, ko cần thiết phải kèm theo lời trình.

PS: Hình như a DACAM và smile ko show hết qui trình thì phải, e cảm thấy thiếu thiếu somui . E cũng có nhưng mà ko bik có nên show ko nữa mh

DACAM
Admin
Admin
ThanhTu đã viết:
metalmit đã viết:
Mình thì nghĩ ý a DACAM là lớp bạn phải có sẵn qui trình. Có thể với bạn ý kiến này hơi áp đặt ... :|
Nhưng với suy nghĩ của mình cũng vậy. 1 qui trình được thể hiện bằng hình ảnh minh họa và lời dẫn giải là điều cần thiết với 1 lớp. Chính vì mình nghĩ lớp nào cũng có nên mới cm là " a DACAM kích động show hàng khủng " somui . Việc show như thế này như a DACAM nói, nó có nhiều ưu điểm như:
- 1 phần nào đó thể hiện được bộ mặt của lớp bạ
- để các lớp giao lưu
- đồng thời là tài liệu cho các thành viên cùng tham khảo
Có thể tạm bỏ đi vế cuối, nên bạn chỉ cần show qui trình để giao lưu, ko cần thiết phải kèm theo lời trình.

PS: Hình như a DACAM và smile ko show hết qui trình thì phải, e cảm thấy thiếu thiếu somui . E cũng có nhưng mà ko bik có nên show ko nữa mh

Qui trình một bài hình họa của 360 Family bao giờ cũng chỉ gồm bốn bước: bắt dáng _ dựng hình _ phân tích _ hoàn thiện .

Phần lý giải thì tôi đã viết cụ thể ở bài " Các bước căn bản để thực hiện một bài vẽ chân dung " https://butchi.forumvi.com/t693-topic

Theo chủ quan của cá nhân tôi thì phương pháp hình họa chỉ có một để áp dụng cho mọi đối tượng , không có cách riêng cho tĩnh vật , tượng hay người có chăng hơi khác nhau 1 chút trong phần điều chỉnh đậm nhạt .

ThanhTu
Admin
Admin
DACAM đã viết:
Qui trình một bài hình họa của 360 Family bao giờ cũng chỉ gồm bốn bước: bắt dáng _ dựng hình _ phân tích _ hoàn thiện .

Phần lý giải thì tôi đã viết cụ thể ở bài " Các bước căn bản để thực hiện một bài vẽ chân dung " https://butchi.forumvi.com/t693-topic

Theo chủ quan của cá nhân tôi thì phương pháp hình họa chỉ có một để áp dụng cho mọi đối tượng , không có cách riêng cho tĩnh vật , tượng hay người có chăng hơi khác nhau 1 chút trong phần điều chỉnh đậm nhạt .

E nghĩ là nó giống khoảng 70% chứ a. vẽ ngưòi có những phần lý thuyết đặc thù mà tĩnh vật ko có như vị trí trục mắt so với hộp sọ, dùng 3 khoảng cách đặc biệt để kiểm tra hình : cằm - chân mũi - chân mày - phần tóc mọc gần trán ( một số kiến thức e trích từ tài liệu nghiên cứu của leonardo ). E nghĩ những phần này là kiến thức đúc kết khá quan trọng, nên đưa vào qui trình sẽ hay hơn chứ a. Có được những yếu tố này e nghĩ phần hình sẽ ít bị sai hơn rất nhiều. Ý kiến của cá nhân e :D

DACAM
Admin
Admin
ThanhTu đã viết:
DACAM đã viết:

E nghĩ là nó giống khoảng 70% chứ a. vẽ ngưòi có những phần lý thuyết đặc thù mà tĩnh vật ko có như vị trí trục mắt so với hộp sọ, dùng 3 khoảng cách đặc biệt để kiểm tra hình : cằm - chân mũi - chân mày - phần tóc mọc gần trán ( một số kiến thức e trích từ tài liệu nghiên cứu của leonardo ). E nghĩ những phần này là kiến thức đúc kết khá quan trọng, nên đưa vào qui trình sẽ hay hơn chứ a. Có được những yếu tố này e nghĩ phần hình sẽ ít bị sai hơn rất nhiều. Ý kiến của cá nhân e :D

Vẽ gì mà chả cần có trục , còn các tỉ lệ kia chỉ là tỉ lệ đặc thù của vẽ người nhưng xét về căn bản cũng chỉ là sự so sánh & phương pháp phân vùng trong bố cục :) , vẫn chỉ là một phương pháp vận dụng linh động cho các đối tượng khác nhau mà thôi .

smile_arc
Admin
Admin
Tượng và người có những tỷ lệ vàng, đó là những cái riêng và có thể sử dụng nhưng không thể áp đặt vào bất kì bài nào. Chúng ta sử dụng nó như một thước đo quy chuẩn về sự cân đối của ngũ quan hay các bộ phận trên người, nhưng có mấy nhân vật được như thế đâu. Ý kiến chủ quan của cá nhân mình cũng giống với anh DACAM. Bất kì bài hình họa nào dù là tĩnh vật-tượng hay người cũng đều phải xuất phát từ bố cục, tổng thể tới kết cấu của các chi tiết.

ThanhTu
Admin
Admin
DACAM đã viết:
Vẽ gì mà chả cần có trục , còn các tỉ lệ kia chỉ là tỉ lệ đặc thù của vẽ người nhưng xét về căn bản cũng chỉ là sự so sánh & phương pháp phân vùng trong bố cục :) , vẫn chỉ là một phương pháp vận dụng linh động cho các đối tượng khác nhau mà thôi .
Nhìn từ góc độ định nghĩa thì e thấy nó đúng, với cách hiểu như vậy sẽ khiến mình có cái nhìn bao quát hơn về Hình Họa. Nhưng xét từ góc độ tính thực dụng e lại thấy việc phân tích kỹ mỗi thể loại sẽ đem lại hiệu quả học tập cao hơn :). Tất nhiên là e cũng chỉ hiểu tất cả kiến thức của từng thể loại ( chân dung, tĩnh vật hay đầu tượng...) dù phân ra chi tiết đến đâu, đặc thù riêng thế nào thì nó cũng chỉ là " tập con " của Hình họa, những đặc thù riêng này chỉ đem lại sự phong phú mà thôi. E đoán là a cũng thường xuyên sử dụng các tỷ lệ này trong lúc giảng dạy.

smile_arc đã viết:Tượng và người có những tỷ lệ vàng, đó là những cái riêng và có thể sử dụng nhưng không thể áp đặt vào bất kì bài nào. Chúng ta sử dụng nó như một thước đo quy chuẩn về sự cân đối của ngũ quan hay các bộ phận trên người, nhưng có mấy nhân vật được như thế đâu. Ý kiến chủ quan của cá nhân mình cũng giống với anh DACAM. Bất kì bài hình họa nào dù là tĩnh vật-tượng hay người cũng đều phải xuất phát từ bố cục, tổng thể tới kết cấu của các chi tiết.
Mình ko phủ nhận là ko thể áp đặt các tỷ lệ vàng cho tất cả các nhân vật vì nó chỉ mang tính tương đối. nhưng mà mình ko thấy thuyết phục với quan điểm " nhưng mà có mấy nhân vật được như thế đâu ". Theo kinh nghiệm cá nhân thì mình thấy hơn 90% trường hợp những tỷ lệ này được sử dụng tốt tv

tinhte
Admin
Admin
metalmit đã viết:
Ô hay, sao bạn cứ thích xuyên tạc ý mình thế nhỉ? Mình nói là cái sự học của mình nó chuẩn lúc nào?
Xin đọc kĩ lại post của mình để tránh làm căng thẳng vấn đề. Cãi nhau , tranh luận nhiều mệt lắm.
Biết là k đc viết chữ đỏ, nhưng thực sự cái câu này rất là tối nghĩa.
Ý bạn có phải là " quy trình là để mấy tờ giấy"? Xin lỗi, nếu bạn quote được dòng nào của mình nói có ý này thì mình sẽ lập thớt xin lỗi cả cái diễn đàn này luôn.
Sory bác kaka , tại đọc còm men của bác thấy cứ khiêu khích thế nào nên e nhảy vào .. nq
E đúng là viết sai lôi chính tả, ko phải nó tối nghĩa mà là ko có nghĩ, e đọc cũng thấy chả hỉu j :D . Viết lại chính xác là : qui trình là mấy tờ giấy trang trí. ko hỉu sao khi đọc comment thấy bác coi thường qui trình hướng dẫn thế nào ý. Có j ko phải xin bác nhẹ lời, ko biết tại e hay tại câu văn bác gachh

http://www.tinhte.vn/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next