You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [haiminh_arc]  Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Wed Apr 11, 2012 9:44 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Các bài dưới đây có những bài đã xong, chưa xong nhưng cũng xin up thêm tài liệu cho diễn đàn và mong có sự góp ý chân thành cho các em. thanks

Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 26-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 25-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 17-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 16-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 15-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 13-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 12-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 14-1
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 11-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 10-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 9-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 7-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 6-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 5-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 4-2
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 1-3
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) 16-2

Thêm vài bài K6
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) DSCF8139copy
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) DSCF8136copy
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) DSCF8138copy
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) DSCF8142copy
Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) DSCF8135copy

2 [metalmit]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Wed Apr 11, 2012 11:29 pm

metalmit
2B
2B
Nhiều bài quá xem mãi k hết nên chả biết nói thế nào.
Nhìn chung các bài đều khá,
đẹp cả. Có bài cụ Vôn te cảm giác mặt đang bị ngắn, và sọ phía sau hơi bị nhiều.

3 [let.s_u_go]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Thu Apr 12, 2012 12:03 am

let.s_u_go
2B
2B
Bác Hải ơi!
Bữa nào bác cho em xin kèm hình mẫu của tượng đi! Em muốn học cách phân tích ánh sáng trong mấy bài này đặc biệt là bài vonte
Vì em thấy tượng thường em vẽ, bóng không rõ như thế
lớp bác dùng ánh sáng tự nhiên hay đèn zậy bác?

4 [haiminh_arc]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Thu Apr 12, 2012 11:06 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Metalmit: chủ yếu cho các bạn chuẩn bị thi xem đối thủ để cùng cố gắng nên mình up tất tần tật và có update thường xuyên,,,thanks
Let.s_u_go: Lớp chỉ có ánh sáng tự nhiên thôi em ạ. Học sinh của anh thường được hướng dẫn phân diện trước khi làm sáng tối và tất nhiên sẽ được hướng dẫn tưởng tượng ánh sáng một chiều để loại bỏ khả năng loạn sáng.

5 [metalmit]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Thu Apr 12, 2012 9:45 pm

metalmit
2B
2B
Nhưng em nghĩ up vài bài thành 1 topic thì hay hơn a ạ. Tại nhìn nhiều quá ngại xem kĩ từng bài lắm. Hơn nữa khi a update bài mới thì cũng khó theo dõi đấy là bài nào

6 [haiminh_arc]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 13, 2012 6:51 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Nếu mỗi bài up thành 1 topic thì sẽ bị loãng forum. ts

7 [nhip_070]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 13, 2012 9:05 pm

nhip_070
HB
HB
có bài bà già vn cười đểu quá..vb

8 [metalmit]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 13, 2012 11:36 pm

metalmit
2B
2B
haiminh_arc đã viết:Nếu mỗi bài up thành 1 topic thì sẽ bị loãng forum. ts

metalmit đã viết:Nhưng em nghĩ up vài bài thành 1 topic thì hay hơn a ạ. Tại nhìn nhiều quá ngại xem kĩ từng bài lắm. Hơn nữa khi a update bài mới thì cũng khó theo dõi đấy là bài nào
:) :) :)

9 [ThanhTu]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 13, 2012 11:49 pm

ThanhTu
Admin
Admin
metalmit đã viết:Nhưng em nghĩ up vài bài thành 1 topic thì hay hơn a ạ. Tại nhìn nhiều quá ngại xem kĩ từng bài lắm. Hơn nữa khi a update bài mới thì cũng khó theo dõi đấy là bài nào
up rời mà bác ko chém thì up làm j, còn thói quen mọi người đều up chung cả bác ak, dễ quản lý, dễ cảm nhận chung về bài vẽ 1 lớp.

nhip_070 đã viết:có bài bà già vn cười đểu quá..vb
Thế theo e chỉnh thế nào thì nó hết cười đểu :?

https://butchi.forumvi.com/

10 [metalmit]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Sat Apr 14, 2012 12:19 am

metalmit
2B
2B
Mình vẫn chém đều mà. Dạo này hơi bận với cả lướt qua thấy mọi người chém hết cả rồi, có nói nữa cũng thừa nên thôi.

11 [haiminh_arc]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Sat Apr 14, 2012 8:16 am

haiminh_arc
Admin
Admin
Dự định của mình là mỗi tuần một lượt update vào comment sau cùng! Nhưng metalmit nói cũng đúng, các bạn mới rất khó theo dõi.

12 [mrcuong0752]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Wed Apr 18, 2012 6:31 pm

mrcuong0752
HB
HB
bài của Trần Anh Dương đẹp thật
Tượng ông già móm thì khỏi chê nhưng cái đế k đc đẹp

13 [[Stan]]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Wed Apr 18, 2012 9:02 pm

[Stan]
NEWMEM
NEWMEM
sao vẽ tượng nhiều nét thế?? chỗ mình học ông thầy bảo ko nên vẽ nhiều nét..còn chỗ khác thì bảo vẽ nhiều nét ? ai đúng ?

14 [ThanhTu]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Thu Apr 19, 2012 8:50 am

ThanhTu
Admin
Admin
[Stan] đã viết:sao vẽ tượng nhiều nét thế?? chỗ mình học ông thầy bảo ko nên vẽ nhiều nét..còn chỗ khác thì bảo vẽ nhiều nét ? ai đúng ?
Kiến thức ko nên bị áp đặt, học ko nên để mình rơi vào thế bị động. Nếu thầy cho bạn 1 kiến thức nào đó bạn nên cố gắng tìm hiểu ý nghĩa của nó hoặc nhờ thầy giải thích. Bạn cần phải có cách nhìn nhận khách quan để biết những kiến thức đó hợp lí hay ko, đặc biệt khi đứng trước những quan điểm trái chiều.
Mình nghĩ ở đây a Hải Minh chỉ giải thích cho bạn quan điểm của mình. Còn câu trả lời ai đúng ai sai chắc bạn phải tự chọn lấy thôi :)

https://butchi.forumvi.com/

15 [teez]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 12:08 pm

teez
HB
HB
tất nhiên đây là bài của các bạn đang học giống như em,trừ thánh nào quá xuất chúng thì k nói,nhưng k thì ai cũng có lỗi trong baì(em nghĩ cả người lớn cũng thế thôi)...
để ý ở đây thì em thấy là đặc biệt là những tượng người già,phần xương hàm bị thừa khá nhiều trong khi 1 số các tượng khác thì k bị như thế... :-??...

16 [DACAM]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 12:21 pm

DACAM
Admin
Admin
Hôm nào ghé thăm Trung Tâm Luyện Thi Mỹ Thuật ARC-Long Biên nhỉ :)

http://artvn360.com

17 [teez]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 12:31 pm

teez
HB
HB
bên đó nhiều thánh hả anh... :)...

18 [DACAM]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 12:52 pm

DACAM
Admin
Admin
teez đã viết:bên đó nhiều thánh hả anh... :)...

Bạn hỏi thế với ý gì ???

19 [teez]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 12:56 pm

teez
HB
HB
à thì cái cm trk của em(em quote lại r đó) r đọc cm tiếp của anh,nên em hỏi là bên lớp Long Biên có nhiều người tài ạ...
k có hàm ý gì khác... :)...

20 [DACAM]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 1:08 pm

DACAM
Admin
Admin
teez đã viết:à thì cái cm trk của em(em quote lại r đó) r đọc cm tiếp của anh,nên em hỏi là bên lớp Long Biên có nhiều người tài ạ...
k có hàm ý gì khác... :)...

Lớp nào mà chả có người tài , chẳng qua Trung Tâm Luyện Thi Mỹ Thuật ARC-Long Biên là một nơi uy tín & tạo dựng hình ảnh rất chuyên nghiệp nên muốn giao lưu học hỏi .

21 [tinhte]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 1:08 pm

tinhte
Admin
Admin
Spoiler:

http://www.tinhte.vn/

22 [teez]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 1:11 pm

teez
HB
HB
Spoiler:

23 [teez]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 1:13 pm

teez
HB
HB
Spoiler:

24 [tinhte]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 1:21 pm

tinhte
Admin
Admin
Spoiler:

http://www.tinhte.vn/

25 [haiminh_arc]  Re: Tượng luyện thi Kiến Trúc HN (lớp ARC-K6) Fri Apr 20, 2012 2:04 pm

haiminh_arc
Admin
Admin
anh Quân: vâng hôm nào mời anh sang thăm quan, thật ra biết anh mấy năm nay nhưng cứ ngại chưa dám làm quen vì chưa có gì đặc sắc.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next