You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1 [heebe]  bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Thu Apr 07, 2011 1:13 pm

heebe
HB
HB
Đây là 3 bài mới nhất của em, theo thứ tự thời gian.
em đang rất cố gắng, mong anh chị nhận xét nhiệt tình để em tiến bộ hơn ^^
Bách khoa đà nẵng thẳng tiến z9
thanks
bài tĩnh vật mới của HEEBE :D IMG_0647
bài tĩnh vật mới của HEEBE :D IMG_0645
bài tĩnh vật mới của HEEBE :D IMG_0657
kaka

2 [ThanhTu]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Thu Apr 07, 2011 1:35 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Có 2 lỗi này mình nghĩ nếu bạn sửa thêm, bài sẽ rất tốt đấy:

+ Chồng thêm màu cho những mảng thừa sáng: so sánh giữa các vật và đặt câu hỏi "vật nào tối nhất, vật nào sáng nhất" "vật nào gần, vật nào xa" , sau khi đã định hình được những phần sáng nhất ta sẽ loại trừ những phần còn lại và dìm màu xuống. Tự nhiên trọng tâm bài sẽ hiện rõ ra, mọi thứ sẽ trở nên nhiệp nhành, hấp dẫn thị giác.

+ Tìm những điểm nhấn cho ko gian và nhấn mạnh thêm vào

Bạn thử 2 cái này xem sao nhé :) . Nhỡ hôg đẹp thì cứ bắt đền mình hihi

https://butchi.forumvi.com/

3 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Thu Apr 07, 2011 5:57 pm

heebe
HB
HB
ThanhTu®️ đã viết:
Có 2 lỗi này mình nghĩ nếu bạn sửa thêm, bài sẽ rất tốt đấy:

+ Chồng thêm màu cho những mảng thừa sáng: so sánh giữa các vật và đặt câu hỏi "vật nào tối nhất, vật nào sáng nhất" "vật nào gần, vật nào xa" , sau khi đã định hình được những phần sáng nhất ta sẽ loại trừ những phần còn lại và dìm màu xuống. Tự nhiên trọng tâm bài sẽ hiện rõ ra, mọi thứ sẽ trở nên nhiệp nhành, hấp dẫn thị giác.

+ Tìm những điểm nhấn cho ko gian và nhấn mạnh thêm vào

Bạn thử 2 cái này xem sao nhé :) . Nhỡ hôg đẹp thì cứ bắt đền mình hihi
ok. thank you! :D
em nghĩ chak sẽ đẹp hơn nhiều nếu làm như anh nói. bài sau em sẻ thử kaka

4 [havemind]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 4:07 am

havemind
HB
HB
Sắc độ! nhạt

5 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 6:07 am

heebe
HB
HB
havemind đã viết:Sắc độ! nhạt
thực tế bên ngoài nhìn nó đậm hơn bạn ak.
nhưng như anh tú nói, mình sẽ sửa. chak mình chừa sáng quá nhiều

6 [RemLP]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 6:20 am

RemLP
HB
HB
vẽ tốt lắm bạn ơi. năm nay bạn thi BKĐN à ? :D

7 [hiensaco]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 8:40 am

hiensaco
HB
HB
Mấy a kia nói đúng đó, e nhấn phông thêm cho bài đi. Các vật còn thiếu sắc độ, cảm giác đều. Chưa phân rỏ chính phụ do e để sáng và phản quang nhìu quá.Cảm giác bài bị bạc, ko phân biệt được màu sắc cảm giác như là thạch cao hết vậy, đầu tư thêm 1 tí là ok

8 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 12:35 pm

heebe
HB
HB
RemLP đã viết:vẽ tốt lắm bạn ơi. năm nay bạn thi BKĐN à ? :D
thanks!
năm nay mình thi bkđn, mak nó lấy chỉ tiêu có 60, đang lo lắm đây bạn ạ oe3 oe3

9 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 12:37 pm

heebe
HB
HB
hiensaco đã viết:Mấy a kia nói đúng đó, e nhấn phông thêm cho bài đi. Các vật còn thiếu sắc độ, cảm giác đều. Chưa phân rỏ chính phụ do e để sáng và phản quang nhìu quá.Cảm giác bài bị bạc, ko phân biệt được màu sắc cảm giác như là thạch cao hết vậy, đầu tư thêm 1 tí là ok
anh này, nếu thi BKĐN thì nó có yêu cầu tả kĩ vải k?
em vẽ vải rất yếu, anh thấy nếu tả vải như những bài trên là đc chưa.
bài sau em sẽ rút kinh nghiệm. đậm thêm tí nhỉ?

10 [ThanhTu]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 1:13 pm

ThanhTu
Admin
Admin
heebe đã viết:

Chỉ tiêu vẫn là 120 nhưng chia ra hệ A & B. Hệ A như cũ, hệ B nộp tiền nhiều hơn để thuê thêm giảng viên.

Thi DHBK thì theo như để nhiều năm trước. Trong đề có ghi tả vải thì mới tả vải, vải này sẽ là 1 tấm nhỏ thôi, là 1 vật trang trí và gắng kết cho các vật kia. Cần phân biệt vải mẫu và vải làm nền.

Với vải làm nền, tả hay ko đều ko thuộc vào lỗi quan trọng. Nếu tả nền tốt, tất nhiên sẽ hỗ trợ cho trọng tâm thêm cuốn hút. Nhưng ngược lại, nếu tả ko tốt thì ta nên tả nhẹ nhàng thôi. Nghĩa là đừng khắc sâu các nếp, Nếu đã tả cứng mà các nếp lại đậm thì dễ đập vào mắt người xem cảm giác khó chịu. Trọng tâm vật sẽ bị hỏng ngay do bị chi phối thị giác ở lỗi nền.

Việc sáng tạo giống như con dao 2 lưỡi. Nếu sáng tạo tốt thì sẽ giúp tăng điểm cho bài. Nhưng nếu ko tốt, thì thà ko có còn hơn. Người vẽ cần biết dung hòa ở mức hợp lí thì sẽ đạt đc số điểm tốt. Cứ để ý trọng tâm vật, bạn sẽ biết mình nên làm j với những phần còn lại. Đây là ý kiến cá nhân trên kinh nghiệm của mình. Chúc các bạn học tốt !

11 [hiensaco]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 5:14 pm

hiensaco
HB
HB
heebe đã viết:
hiensaco đã viết:Mấy a kia nói đúng đó, e nhấn phông thêm cho bài đi. Các vật còn thiếu sắc độ, cảm giác đều. Chưa phân rỏ chính phụ do e để sáng và phản quang nhìu quá.Cảm giác bài bị bạc, ko phân biệt được màu sắc cảm giác như là thạch cao hết vậy, đầu tư thêm 1 tí là ok
E đến 380 núi thành, sẻ được các anh và thầy hướng dẫn cụ thể hơn, phần vải cũng ko khó lắm đâu. Quan trọng là dựnh hình và phân khối mm

12 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 5:44 pm

heebe
HB
HB
ThanhTu®️ đã viết:
heebe đã viết:

Chỉ tiêu vẫn là 120 nhưng chia ra hệ A & B. Hệ A như cũ, hệ B nộp tiền nhiều hơn để thuê thêm giảng viên.

Thi DHBK thì theo như để nhiều năm trước. Trong đề có ghi tả vải thì mới tả vải, vải này sẽ là 1 tấm nhỏ thôi, là 1 vật trang trí và gắng kết cho các vật kia. Cần phân biệt vải mẫu và vải làm nền.

Với vải làm nền, tả hay ko đều ko thuộc vào lỗi quan trọng. Nếu tả nền tốt, tất nhiên sẽ hỗ trợ cho trọng tâm thêm cuốn hút. Nhưng ngược lại, nếu tả ko tốt thì ta nên tả nhẹ nhàng thôi. Nghĩa là đừng khắc sâu các nếp, Nếu đã tả cứng mà các nếp lại đậm thì dễ đập vào mắt người xem cảm giác khó chịu. Trọng tâm vật sẽ bị hỏng ngay do bị chi phối thị giác ở lỗi nền.

Việc sáng tạo giống như con dao 2 lưỡi. Nếu sáng tạo tốt thì sẽ giúp tăng điểm cho bài. Nhưng nếu ko tốt, thì thà ko có còn hơn. Người vẽ cần biết dung hòa ở mức hợp lí thì sẽ đạt đc số điểm tốt. Cứ để ý trọng tâm vật, bạn sẽ biết mình nên làm j với những phần còn lại. Đây là ý kiến cá nhân trên kinh nghiệm của mình. Chúc các bạn học tốt !
em hiểu!
thanks

13 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 5:45 pm

heebe
HB
HB
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
E đến 380 núi thành, sẻ được các anh và thầy hướng dẫn cụ thể hơn, phần vải cũng ko khó lắm đâu. Quan trọng là dựnh hình và phân khối mm
thế thì hẹn gặp anh sau 2 tháng nữa nhá:D
lúc đó chỉ em vs hj

14 [hiensaco]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 7:15 pm

hiensaco
HB
HB
heebe đã viết:
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
lúc đó chỉ em vs hj
Anh chỉ quét nhà với dọn dẹp là chủ yếu thôi, còn vẽ em phải hỏi các anh kia

15 [ryanmaster]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 9:37 pm

ryanmaster
5B
5B
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
lúc đó chỉ em vs hj
2 tháng nữa thì chuẩn bị thi =.= rồi còn đâu, anh đó quét nhà bằng chì đấy bạn, tuyệt tác trên sàn nhà hoho

https://butchi.forumvi.com

16 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 9:58 pm

heebe
HB
HB
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
lúc đó chỉ em vs hj
haha, anh cứ quét nhà đi, em xung phong hốt rác
anh cứ chỉ em đi, em k nói j mô kaka kaka

17 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 10:01 pm

heebe
HB
HB
ryanmaster đã viết:
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
hiensaco đã viết:
heebe đã viết:
lúc đó chỉ em vs hj
2 tháng nữa thì chuẩn bị thi =.= rồi còn đâu, anh đó quét nhà bằng chì đấy bạn, tuyệt tác trên sàn nhà hoho
thi tốt nghiệp xong mình phi vào đó bạn ak lol
oài mình đang lo quái đi, hj vọng vô đó đc chỉ bảo nhiệt tình, đang mong đc vô quái ^^

18 [đầu gấu]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Fri Apr 08, 2011 10:24 pm

đầu gấu
3B
3B
heebe đã viết:
thi tốt nghiệp xong mình phi vào đó bạn ak lol
oài mình đang lo quái đi, hj vọng vô đó đc chỉ bảo nhiệt tình, đang mong đc vô quái ^^

ừa, vào đi, vào đi....haha ... you are welcome !

p/s: quote kiểu này nhìn đẹp ghê

https://www.facebook.com/Chick.TN

19 [hiensaco]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 12:45 am

hiensaco
HB
HB
ryanmaster đã viết:
Chú ko thấy trong phim " thiên long bát bộ " à nhờ quét chùa có được tuyệt đỉnh võ công. A nhờ quét nhà, nên đả luyện được quét bút xuất thần nhập hoá kaka " tất cả về chăm quét nhà đi, nhớ đưa tay đều và cẩn thận"

20 [ThanhTu]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 12:48 am

ThanhTu
Admin
Admin
Khiếp, mấy chú VO TE khiếp thế, xoá bớt 1 khúc đi chứ. Đi làm về khuya nhìn cái ma trận này chóng cả mặc, hiz oe

Bút pháp thần chưởng, quét nhà thần chưởng. Có giáo trình ko share đê bạn kaka

21 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 5:02 pm

heebe
HB
HB
đầu gấu đã viết:
ừa, vào đi, vào đi....haha ... you are welcome !

p/s: quote kiểu này nhìn đẹp ghê
^^ ukm. mồng 6-6 chak em có đó rồi đó kaka

22 [osinvip]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 5:42 pm

osinvip
HB
HB
chào mừng,có j anh em giúp đỡ nhau :D,dô nghe mấy đứa kêu Hải thì đó là osin :D,chai yo tq

23 [Dom@#]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 10:43 pm

Dom@#
HB
HB
bạn vẽ vải cứng qua :( nếu không vẽ được vải thì theo mình tốt nhất là đánh nền trơn rồi tẩy qua lừa tình zzz :D

24 [ThanhTu]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sat Apr 09, 2011 11:44 pm

ThanhTu
Admin
Admin
Dom@# đã viết:bạn vẽ vải cứng qua :( nếu không vẽ được vải thì theo mình tốt nhất là đánh nền trơn rồi tẩy qua lừa tình zzz :D

Tẩy trên nền chì nhạt rồi nhấn sơ cũng là 1 cách chuyển tải ko gian hiệu quả, mềm, hấp dẫn :v

25 [heebe]  Re: bài tĩnh vật mới của HEEBE :D Sun Apr 10, 2011 10:36 am

heebe
HB
HB
osinvip đã viết:chào mừng,có j anh em giúp đỡ nhau :D,dô nghe mấy đứa kêu Hải thì đó là osin :D,chai yo tq
ok, rất mong đc gặp osin ^^ bạn vẽ đẹp thiệt, heebe đã xem oy lm

Được sửa bởi heebe ngày Sun Apr 10, 2011 10:37 am; sửa lần 1.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next